Sunday, 11 February 2018

TAAZIA: IDDI SULEYMAN KIKONG'ONA (A.K.A BRO. KIKO) NA MWALIMU ABU SUMAYYAH SALAH


IDDI SULEYMAN KIKONG'ONA (A.K.A BRO. KIKO)



Assalaam alaykum warahmatullaah wabarakaatuh,

Nami nitabaaruk tanzia ya Bro. Kikong'ona....  Innaa lillaahi wa innaa ilayhi raajiuun! Mioyo inahuzunika na macho yanatoa machozi, hatusemi ila lile ambalo Mwenyezi Mungu analiridhia...

Bro. Iddi Kikong'ona ametangulia mbele ya haki... Brother kwa kweli alikuwa na ataendelea kuwa mfano wa kuigwa kwa anayetaka miongoni mwa vijana wa Kiislamu, nimemjua Brother Kiko pale Ubungo Islamic, tukiwa wanafunzi wa Ualimu wa sekondari yeye akiwa mtaalamu wa graphic designing na typesetting ya Vitabu vya Islamic Knowledge ambavyo leo tunavitumia...

Brother alikuwa ni Mwanafikra, mpevu na makini sana... kila tukikutana lazima akuache na jambo la kuishughulisha akili yako juu ya Dini yako na nafasi yako km kijana...

Alhamdulillaah, nilimpenda sana na alikuwa akinipenda sana, nakumbuka ndiye mtu wa mwanzo kunipa seti ya DVD za "2 weeks Da'awah Program" za Sheikh Khalid Yasin na kwazo Vijana wengi wa Ubungo Islamic wa wakati huo walikuwa wakiitana "Akhy..." na "Daa'e..." ikiwa ni reflection ya mafunzo yatokanayo na DVD hizo.

Brother Kiko, alikuwa ni mchapakazi, kabisa alimuigiza Sayyiq Qutb, Abul Alaa Maududi, Prof. Maalik kupitia maandishi yao (ambapo muda mwingi utamkuta na kitabu mkononi) na Mwalimu na Mzazi wetu Kida'awah Sheikh Mohamed Qasim.

Al akhy Iddi Kikong'ona alikuwa akipenda mambo yaende bila kuleta nyudhuru... wakati akiendelea na typesetting anaprint baadhi ya kurasa na kuja darasani kutugawia... "Masheikh... au "wanazuoni" km alivyopenda kutuita... "hebu pitieni hizi kurasa kuzihakiki" na vitabu vya shule ya msingi utakuta jina "Mujtaba" kwa kweli ni jina la mwanae... sisi tukisaidiana nae kutunga maswali ya mazoezi na kuyahakiki ubora wake...

Hata baada ya Kuondoka Ubungo Islamic na kwenda Munadhwamat bado Iddi Kikong'ona alikuwa ni kiongozi wetu ktk harakati za kushape bongo za vijana wa Kiislamu.

Kifo cha Bro. Kiko, kiwe chachu ya kuongeza juhudi katika medani ya Da'awah hasa kwa sie vijana wa Kiislamu.

Twamuomba Allaah aikubali juhudi yake, amlipe pepo ya Firdaws na ampe kauli thaabit. Twamuomba Allaah nasi atujaalie mwisho mwema, Aamiyn.

Al Akhy Iddi Kikong'ona, pumzika kwa Amani, umeifanyia kazi kauli ya sheikh Mohammed Qasim, kwamba hapa Duniani hakuna kupumzika, tutapumzika Barzakh... Allaahu Kareem, pumzika Kaka... innaa lillaahi wa innaa ilayhi raajiuun.

Mwl. Abu Sumayyah Salah
Post a Comment